fbpx

Sabuntar Makarantar Matasa Makaranta

Gida > Get Support > Makaranta da Shirye-shiryen Al'umma

Sabis na Matasa Mai Mayar da hankali a Makaranta (SFYS) yana aiki tare da haɗin gwiwa tare da makarantu don ba da tallafi ga ɗalibai daga shekara ta 5 zuwa 12 waɗanda ke zuwa makaranta amma suna cikin haɗarin rabuwa.

Sabuntar Makarantar Matasa Makaranta

Gida > Get Support > Makaranta da Shirye-shiryen Al'umma

Rayuwar Iyali tana aiki cikin ƙawance tare da Sashen Ilimi don isar da Sabis ɗin Matasa Mai Mahimmanci (SFYS) a duk faɗin gwamnati, makarantun Katolika da masu zaman kansu a cikin ƙananan hukumomin Frankston, Bayside da Kingston.

Waɗanne ayyuka muke bayarwa?

SFYS tana aiki tare da haɗin gwiwa tare da makarantu, hukumomin ilimi da sabis na al'umma na gida don ba da tallafi ga ɗaliban da ke cikin haɗarin rabuwa don ci gaba da himma da iliminsu.

SFYS tana da manyan manufofi guda biyu:

  • Don ƙara ƙarfin makarantu da malamai don samun ingantaccen tallafi da amsa bukatun ɗaliban su.
  • Don isar da abubuwan da suka dogara da shaida ga ɗalibai waɗanda ke cikin haɗarin rabuwa.

 

Ta yaya Hidimar Matasa ta Mayar da hankali a Makarantar Rayuwa ta Iyali ta bambanta?

Masu Gudanarwa na SFYS a Rayuwar Iyali suna da ƙwarewa sosai a cikin tsarin ilimi, tare da fahimtar yadda ake aiki tare da makarantu don tallafa wa ɗalibi yadda ya kamata a cikin ilimi.

An horar da Mai Gudanar da SFYS na Bayside/Kingston a cikin Neurosequential Model in Education (NME), shirin horarwa na duniya da aka yaba game da tasirin rauni a kan ci gaban kwakwalwar yara. Wannan ya ba da damar isar da tarurrukan haɓaka ƙwararru ga makarantu da kuma ba da damar al'ummomin makarantu masu ba da labari game da rauni, tana ba da damar makarantu su zama masu iya haɗa ra'ayi mai fa'ida a cikin ayyukansu da wuraren koyo.

Masu Gudanar da SFYS ɗinmu suna haɗin gwiwa tare da ayyukan Rayuwar Iyali na ciki kamar su Ƙungiyar Sabis na Iyali da kuma Taimakon Farko don ba da ƙarin tallafi ga iyalan ɗalibai ko kuma yin shawarwari. Muna kuma yin haɗin gwiwa tare da hukumomin gida da ke wajen Rayuwar Iyali don tabbatar da cewa ɗalibai sun sami damar yin amfani da duk ayyukan da suke buƙata.

Waɗannan shirye-shirye da ayyuka ne waɗanda Sashen Yara masu rauni na Sashen Ilimi ke bayarwa:

  • Navigator - Shirin Navigator yana aiki don tallafawa matasan da aka raba tare da kashi 30% ko ƙasa da haka don komawa ilimi da koyo.
  • YI HANKALI - An tsara cibiyoyin LOKUTT don bunkasa karfin makarantu, masu kulawa, masu ba da kariya ga yara da kuma aiyukan kula da gida don inganta sakamakon ilimi ga yara da matasa da ke rayuwa a wajen gida.
  • Yankin Yankin Frankston / Mornington, Da kuma Bayside / Kingston / Glen Eira Cibiyoyin Koyo na Gida da Ayyukan Aiki - taimaka wa matasa su ci gaba da shagaltuwa ko sake shiga makaranta. Muna yin hakan ne ta hanyar samar da haɗin gwiwar da ke taimakawa wajen haɓaka ƙarfin matasa don halartar ilimi, gina dangantaka mai kyau tare da malamai da haɓaka ƙwarewar da za su buƙaci don ci gaba cikin nasara zuwa mataki na gaba na rayuwarsu.

 

Ta yaya zan iya yin hulɗa da Sabis ɗin Matasa da ke Mayar da hankali?

Makarantun da ke cikin Bayside, Kingston ko Frankston na iya tuntuɓar ourwararrun Servicewararrun Matasan Makarantarmu a nan:

Makarantu a wasu yankuna na Victoria na iya sami masu kula SFYS na yankin su.

 

Hoton da ke sama da aka ɗauka yayin taron 2023 Term 3 SFYS Dog Squad a Makarantar Firamare ta Aspendale Gardens, a cikin ɗakin su na 'Dog Therapy'.

 

Ci gaba da Rayuwar Iyali

Shiga jerin imel ɗinmu don karɓar ɗaukakawa, haɓakawa da kirkire-kirkire.